fbpx
Kompyuta, Magari, Teknolojia

Nusu ya ajira zote kuchukuliwa na kompyuta ndani ya miaka 15

nusu-ya-ajira-zote-kuchukuliwa-na-kompyuta

Notice: Trying to access array offset on value of type null in /home/teknoloj/public_html/wp-content/plugins/intelly-related-posts/includes/core.php on line 163

Notice: Trying to access array offset on value of type null in /home/teknoloj/public_html/wp-content/plugins/intelly-related-posts/includes/core.php on line 163
Sambaza

Je unaweza kuamini ya kwamba nusu ya ajira zote kuchukuliwa na kompyuta ndani ya miaka 15 ijayo? Haya ni maneno ya muwekezaji mmoja wa masuala ya teknolojia kutoka China.

Bwana Kai-Fu Lee ambaye ni mwandishi, muwekezaji na pia ni mkurugenzi kwenye kampuni ya Teknolojia ana historia ya kazi ya zaidi miaka 30 katika masuala ya akili kompyuta – yaani AI (Artificial Intelligence).

INAYOHUSIANA  FACEBOOK: Dondosha Comment Hata Kama Huna Intaneti!
Nusu ya ajira zote kuchukuliwa na kompyuta ndani ya miaka 15
Bwana Lee: Nusu ya ajira zote kuchukuliwa na kompyuta ndani ya miaka 15

Bwana Lee ashafanya kazi kama rais msaidizi kwenye shirika la Google, pia ashakuwa rais wa Google nchini China. Nje ya hapo ashafanya kazi pia Microsoft na Apple. Kampuni yake imekeza mabilioni ya dola katika makampuni madogo kwa makubwa ya ubunifu wa kiteknolojia.

Akiojiwa na televesheni ya CBS ya nchini Marekani, Bwana Lee amesema ana wasiwasi mkubwa ya kwamba mifumo ya elimu ya sasa isipobadilika na kuandaa kizazi kijacho kwa suala hili basi huko mbele vijana watapata tabu katika soko la ajira.

INAYOHUSIANA  Youtube Go imetengenezwa kwa ajili ya mitandao na simu yenye uwezo mdogo

Amedai asilimia 40 ya ajira zitaweza kufanywa kwa ufanisi zaidi na mifumo ya kikompyuta. Ajira zinazoongoza kwenye orodha ni zile ambazo roboti anaweza kuzifanya, hizi ni kama vile utafutaji masoko kwa njia ya mawasiliano, huduma kwa wateja, wafanyakazi ndani ya magodauni – kazi za upangaji na utoaji mizigo, upokeaji na utunzaji wa pesa (cashiers), wahudumu katika migahawa na wasafishaji vyombo.

INAYOHUSIANA  Tetesi: Apple kuanza kutumia OLED katika screen mwaka 2018

Ajira zingine ambazo pia zipo kwenye hatari hiyo ni pamoja na madereva maroli. Ajira hii ameipa miaka 15 – 25, anaamini tayari teknolojia ya maroli yanayojiendesha yenyewe kwa ufanisi itakuwa imekua.

Je una mtazamo gani na mtazamo wake? Je unadhani kama Tanzania tumejiandaa na hili?

Facebook Comments

Sambaza
0 Comments
Share

Notice: Trying to access array offset on value of type null in /home/teknoloj/public_html/wp-content/plugins/intelly-related-posts/includes/core.php on line 163

Mhariri Mkuu

Tunaandika kuhusu sayansi na teknolojia kwa kutumia lugha ya Kiswahili. | mhariri@teknokona.com |