fbpx
TeknoKona Teknolojia Tanzania
Tanzania

Mhe. J. Makamba ‘Tumewaandikia TCRA Wachukue Hatua …..’

Mhe. J. Makamba ‘Tumewaandikia TCRA Wachukue Hatua …..’

Spread the love

Lazima utakuwa tayari unafahamu kuhusu mabadiliko ya gharama ya matumizi ya mawasiliano hasa hasa kwenye suala la intaneti data. Soma kwa undani hapa!

Mheshimiwa January Makamba, Mbunge wa Bumbuli na Naibu Waziri wa Mawasiliano, Sayansi na Teknolojia kupitia akaunti yake ya Twitter amesema wameshaiandikia barua TCRA (Chombo cha usimamiaji wa sekta ya mawasiliano) kuitaka ichukulie hatua makampuni ya simu kutokana na kitendo chao cha kubadilisha bei ghafla wiki iliyopita.January Makamba on Twitter

Hajaongea sana kwenye tweet hiyo, inayoonekana hapa;

<

p style=”text-align: justify;”>tarrifs - tcra Kwa kifupi sheria ya mawasiliano inasema hivi kwa tafsiri ya haraka haraka;

  • -Kampuni ya simu inatakiwa iwasilishe bei zake kila baada ya robo mwaka (miezi mitatu) kwa TCRA.
  • -Kampuni ya simu haitakiwi kutumia bei ambayo haijapitishwa na chombo cha usimamizi (TCRA)
  • Kila baada ya miezi mitatu lazima bei hizo zitangazwe kwenye vyombo vya habari kwa lugha ya kiswahili na kingereza
  • -Mtandao mkubwa wa simu (yaani wenye nguvu – na hapa mitandao yote mitatu ya Airtel, Tigo na Vodacom inasifa hii) inabidi iwasilishe mapendekezo ya bei mpya si chini ya siku saba kabla ya bei hizo kutumika
  • -Na baada ya hatua ya hapo juu na kukubaliwa na TCRA, kampuni hiyo kubwa ya simu inabidi itangaze bei hizo mpya kupitia vyombo vya habari kabla ya bei hizo kuanza kutumika
SOMA PIA  TTCL Kukodisha Muunganisho wa Intaneti Kwa Uganda

 

Ukipitia kwa undani vipengele hivyo nadhani kwa asilimia kubwa utagundua kuna ambavyo havikufuatwa.

Cha kujiuliza je watachukuliwa hatua gani? Kwani kwa kiasi kikubwa wamefanya mabadiliko ya haraka na bila kutupa sababu za uhakika kwa kilichotokea. Wapo wanaodai kilichofanyika ni ‘price fixing’, yaani kitendo cha wale wenye nguvu zaidi kibiashara kukaa pamoja na kuja na bei inayowapa faida zaidi. Kitendo hichi ni kinyume na sheria.

<

SOMA PIA  App ya mPaper Yaingia Kwenye Tuzo za Apps Bora Barani Afrika

p style=”text-align: justify;”>

TUTAKUJULISHA MPAKA MWISHO WA JAMBO HILI. Endelea kusoma TeknoKona!

Soma pia –  Sababu za Mabadiliko kwa Gharama za Huduma ya Intaneti

Comrade Mokiwa

Mbunifu na mpenda teknolojia.

Muanzilishi wa Teknokona, TechMsaada na Teknokona Group LTD - WWW.TEKNOKONAGROUP.COM

Muda wangu umegawanyika kati ya kazi kibunifu @teknokonagroup na uandishi wa habari za Teknolojia hapa Teknokona Blog.

| mhariri(at)teknokona.co.tz |

Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.

TeknoKona Teknolojia Tanzania