fbpx
TeknoKona Teknolojia Tanzania
ALPHABET Google Roboti Teknolojia

Google waweka swichi ya kuzima Maroboti Janja! #AI #ArtificialIntelligence

Google waweka swichi ya kuzima Maroboti Janja! #AI #ArtificialIntelligence

Spread the love

Google tayari wanavunja rekodi katika mafanikio ya kutengeneza maroboti wenye akili sana. Ni hivi karibuni tuu roboti wao alifanikiwa kumshinda mwanadamu katika moja ya mchezo mgumu zaidi duniani wa bao. Swali ni je, hawa roboti hawawezi kututawala siku moja? Mithili ya filamu za Terminator?

swichi kuzima maroboti

Juhudi za utengenezaji roboti zilianza zamani sana, huyu roboti anaitwa Cygan na alitengenezwa mwaka 1957. Lakini ni sasa tuu ndio maroboti wanaweza kuwa na uwezo mkubwa sana wa akili na ata kutuzidi wanadamu

Suala hili ndilo lilofanya watu wengine wengi mashuhuri kama vile Stephen Hawking na mmoja wa waanzilishi wa Apple,  Steve Wozniak kujitokeza na kupinga juhudi hizi za teknolojia zinazokuwa zina uhuru sana wa kujiamulia na kujiendesha zenyewe. Artificial Intelligence – yaani akili feki, ni uwezo unaopandikizwa juu ya maroboti, kisha roboti hao wataweza kufanya maamuzi mbalimbali wenyewe tena huku wakiwa na asilimia ndogo sana ya kukosea kile wanachotaka kufanya.

SOMA PIA  Intel vs Apple kwenye prosesa, Mkurugenzi wa Intel asema bado wapo juu

‘Project’ ya Google iliyojikita katika teknolojia hii inafahamika kwa jina la DeepMind, nje ya hiyo wanaproject nyingine kubwa ya utengenezaji maroboti janja wanaoweza kutumika jesheni – Boston Dynamics.

roboti google

Maroboti kwa ajili ya kazi za kijeshi, yanatengenezwa na Boston Dynamics – kampuni chini ya Google (ALPHABET)

Sasa Google wametangaza rasmi ya kwamba kutakuwa na ‘switch’ ya kuzima mfumo wao mzima wa artifical intelligence, hii inawezekana kufanyika pale ambapo roboti husika anaanza kufanya mambo au maamuzi yanayotia wasiwasi.

SOMA PIA  Nokia wapo kwenye kununuliwa kilazima, uongozi wake hautaki

Suala hili limetangazwa huko nchini Uingereza katika chuo cha Oxford ambapo Google walishirikiana nao katika utafiti wa umuhimu wa kuwa na ‘the red button’ kwa ajili ya kulinda uhai wa binadamu dhidi ya maroboti janja miaka ya baadae.

Je una mtazamo gani juu maendeleo makubwa ya ukuaji wa teknolojia za maroboti? Je unadhani maroboti janja sana ni hatari kwa binadamu hiyo miaka ya baadae?

Chanzo: TechTimes

Comrade Mokiwa

Mbunifu na mpenda teknolojia.

Muanzilishi wa Teknokona, TechMsaada na Teknokona Group LTD - WWW.TEKNOKONAGROUP.COM

Muda wangu umegawanyika kati ya kazi kibunifu @teknokonagroup na uandishi wa habari za Teknolojia hapa Teknokona Blog.

| mhariri(at)teknokona.co.tz |

Comment

Comments

  1. […] mkali dhidi ya wapinzani wa kubwa wa Huawei kutokana na kwamba simu hii ina teknolojia ya Artificial Intelligence (AI) iliyowekwa ndani kwa […]

TeknoKona Teknolojia Tanzania